---Advertisement---

अखेर IAS होण्याचे स्वप्न झाले पूर्ण; कार्तिक जिवानीचा जिद्दीचा प्रवास…

By Chetan Patil

Published On:

---Advertisement---

UPSC Success Story आयएएस कार्तिक जिवानीने एक-दोनदा नव्हे तर तीनदा यूपीएससी परीक्षा उत्तीर्ण केली. कार्तिकने २०१९ मध्ये युपीएससीची परीक्षा ९४व्या रॅंक उत्तीर्ण केली. तो भारतीय पोलीस सेवा (IPS) साठी पात्र झाला असला तरी, त्याने आयएएस होण्याचे त्याचे ध्येय ठेवले होते.

त्यांनी हैदराबादमधील आयपीएस प्रशिक्षणाचा समतोल साधत परीक्षेसाठी अथक प्रयत्न सुरू ठेवले. त्याने तासांचे व अभ्यासाचे कठोर वेळापत्रक तयार केले होते. तो नित्यनेमाने पालन करत असे….याच हुशारीवर आणि नंतर कठोर परिश्रमावर त्याला आय.ए.एस हे पद मिळाले.

---Advertisement---

कार्तिक मूळचा गुजरातचा आहे आणि त्याने प्रतिष्ठित इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी (IIT), मुंबई येथून यांत्रिक अभियांत्रिकी पदवी पूर्ण केली आहे. कॉलेजच्या शेवटच्या वर्षातच त्यांनी सार्वजनिक सेवांमध्ये जाण्याचा निर्णय घेतला आणि युपीएससीची तयारी सुरू केली.

याच मेहनतीच्या जोरावर त्याला आय.पी.एस पद मिळाले पण आयएएससाठी पात्र होऊ शकला नाही. निराश होण्याऐवजी त्याने आपले आयपीएस आणि ही तयारी या दोन्ही गोष्टींवर लक्ष केंद्रित केले.आव्हाने आणि अडथळे न जुमानता, कार्तिकने आयएएस होण्याचे स्वप्न पूर्ण केले.शेवटी, त्याच्या मेहनतीचे फळ मिळाले आणि त्याने गुजरातच्या सर्वोच्च उमेदवाराची पदवी मिळवून आयएएस होण्याचे स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी AIR-८ ची उल्लेखनीय रँक प्राप्त केली.

Join WhatsApp Group

Join Now

Join Telegram Channel

Join Now

Related Posts